"Marriage is our last, best chance to grow up."

Thursday, May 15, 2008

Kazi ya matiti

Kwa mwanamke matiti yana makusudi na hayo makusudi ndiyo sababu ya mwanamke kuwa na matiti.

Matiti ni tissue hakuna mfupa ndani yake hivyo yanahitaji kutunzwa ili kuwa na size na shape ambayo mwanamke ameumbwa nayo si suala ya kuyaacha tu bali lazima yatunzwe.


Je, matiti huanza kukua lini?
Matiti huanza kukua kwa msichana hasa anapofikisha miaka 8 – 13 wapo wasichana ambao huchelewa sana kuwa na matiti hadi wanapofikisha miaka 14.
Kuanzia miaka 8 - 13 wakati huu mwili wa msichana huanza kutoa homoni ya estrogen, inayohusika na uzazi wa mwanamke
Matiti huendelea kukua hadi miaka 20 pia hutegemea kiwango cha homoni kwenye mwili wa msichana
Kabla ya matiti kujitokeza kabisa kwanza chuchu na ngozi inayozunguka hujitokeza mahali ambapo titi linatakiwa kuwa kwenye kifua cha mwanamke, chuchu huanza kuwa nyeusi pamoja na ngozi inayozunguka kuwa na aina fulani ya vipele na hatimaye titi hujitokeza na kuwa size inayotakiwa.

Ukubwa wa titi hutegemea sana kiwango cha homoni pamoja na genetics za mwanamke mwenyewe kutokana na wazazi.
Wapo wanawake wenye matiti makubwa na wapo wanawake wenye matiti madogo na kila mmoja ana raha yake kutokana na ukubwa au udogo.
Ni kawaida titi la kushoto huwa dogo kuliko lile la kulia na mwanamke hahitaji kuogopa au kujiona ni kilema, pia wapo wanawake ambao chuchu zao zimegeuka badala ya kufunga zenyewe huwa zimefunguka na hupelekea mwanamke kutojiamini na kutojisikia huru na matiti yake hasa kuonekana kwa mpenzi wake.

Uzuri wa mwanamke si matiti tu kuwa madogo au kuwa makubwa uzuri wa mwanamke ni pamoja na maeneo mwengine ya mwili wake.
Wanawake wanahitaji kufahamu kwamba wanaume huvutiwa sana na wanawake kutokana na jinsi wanavyowatazama (wanavyoona) na kwamba wanaume hupenda kwa vipande (packages) yaani mwanaume anaweza kuvutiwa na mwanamke kwa
miguu yake,
mapaja yake,
matako,
kiuno,
matiti (makubwa au madogo),
sura,
nywele,
shingo,
anavyocheka,
macho,
midomo,
, urefu,
ufupi nk.

Hivyo mwanamke kuwa na matiti madogo sana au makubwa sana lisiwe tatizo la kujisikia vibaya badala yake inabidi ujiamini na size na shape ya matiti yako na kuwa huru kuyatumia kwa kadri unavyotaka kuyafurahia wewe na umpendaye.

Kazi ya matiti:

Kutoa maziwa
Matiti hutoa maziwa ambayo ni chakula bora kwa mtoto.
Hii hupelekea matiti kuongezeka size kila anapokuwa kwenye hedhi na wapo wanawake ambao hujisikia maumivu wakiwa kwenye siku zao na pia wapo ambao huwa hawapendi kabisa hata kuguswa, hivyo kama wewe ni mwanaume na unapenda sana matiti ya mke wako au mpenzi wako ni vizuri ukafahamu kwamba si kila siku na si kila mwanamke hufurahia kushikwa matiti kila siku, zipo siku atakwambia akishikwa matiti anapata maumivu badala ya raha.

Mapenzi.
Matiti huhusika moja kwa moja na tabia ya mambo ya mapenzi kwa binadamu kwanza kwa kuvutia mwanaume na pia kwa ajili ya utamu wa mwanamke mwenyewe (pleasure) anaposisimuliwa wakati wa tendo la ndoa.

Katika utafiti uliofanywa na chuo kikuu cha Vienna imedhihirika kwamba matiti yenye umbo kubwa sana yana upungufu wa msisimko wakati wa kusisimuliwa kimapenzi kwa asilimia 24 ukilinganisha na matiti yenye umbo dogo.
Kwa hiyo wanawake wenye matiti madogo hufaidi zaidi linapokuja suala la mapenzi.

Pia chuchu ndiyo sehemu sensitive kuliko zote kwenye titi hivyo mwanamke akipata mwanaume anayejua kulihudumia vizuri titi basi mwanamke anaweza kufika kileleni, ingawa utafiti unaonesha kwamba ni wanawake wachache sana hufika kileleni (1 kwa 100) kwa kuchezewa matiti badala yake husaidia kupata msisimko na kupelekea sehemu zingine kujibu kama vile uke na kisimi.
Wataalamu bado wanapendekeza kwamba matiti si kwa ajili ya chakula cha mtoto tu, bali ni kwa ajili ya suala la kufanya mapenzi kwani binadamu ni mamalia peke yake ambaye wakati wa mapenzi wanaweza kufanya wakiwa uso kwa uso hivyo kunahitajika organ nyingine ya kuwapa raha wakati wa tendo la ndoa ambayo ni matiti.
Tutaendelea na kazi za matiti...................................





No comments: