"Marriage is our last, best chance to grow up."

Wednesday, May 6, 2009

Rangi si Kitu sasa!

Miaka 60 iliyopita ilikuwa ni illegal kwa mweusi na mweupe kuoana katika states 40 za USA.
Watu walioamua kuoana huku wakiwa na race tofauti walitumikia kifungo cha miaka 2 au 1 na aliyehusika kufungisha hiyo ndoa aliweza kupata fine inayomtosha.

Kwa mfano katika jimbo la Virginia, Supreme Court iliwahukumu wahusika kwenda jela mwaka mmoja na wakishamaliza kifungo kuondoka Virginia bila kurudi kwa miaka 25 na Jaji aliwahukumu kwa kipengele kinachosema
Mungu aliumba races tofauti kama vile white, black, yellow, malay na red na akawaweka kila race kwenye continent yake na kwa hiyo Mungu alifanya hivyo kwa makusudi ili watu wasichanganyane au kuona”.

Hata hivyo Supreme Court of USA ilikatisha hiyo hukumu na kuwaruhusu watu kuoana race tofauti tarehe 12/06/1967 kwa maana kwamba kukataza mixed marriages si suala la kikatiba kuanzia hapo sasa kuna biracial marriage za kumwaga duniani kote ingawa bado baadhi ya jamii zina mashaka na hili.
Tunaitumia marekani kama mfano kwa sababu ndiyo nchi yenye mchanganyiko wa rangi zote za ngozi kuliko nchi yoyote na kwamba wamepita katika machungu mengi kuhusiana na races.

Biblia haina tatizo na watu wa races tofauti kuona ingawa wapo wakristo vipofu ambao wanadhani kuona rangi tofauti za ngozi ni kinyume cha Biblia.

Hata hivyo binadamu wote wametokana na mtu mmoja Adamu hivyo tangu Mwanzo hadi Ufunuo hakuna mstari unaokataza kuoana races tofauti.

Musa mwenyewe alioa mwanamke wa kiafrika kutoka Ethiopia (Hesabu 12:1) hata Mfalme Sulemani ambaye alivunja rekodi ya kuoa wanawake wengin duniani bado Mungu hakasirikia kwa kuoa wanawake wageni (race tofauti) bali alimkataza kuoa wanawake wanaoamini Mungu tofauti na Jehova.
Hata hivyo unapoamua kuoana na mtu ambaye ni rangi ya tofauti ni muhimu kukumbuka sana kwamba suala la kubaguana lipo na utakumbana nalo ila kama mkishikana vizuri mume na mke na watoto athari huwa kidogo.
Watoto huweza kutaniwa sana na baadhi ya jamii ingawa kwa sasa kuna kukubalika kwa kiwango cha juu sana duniani.

Sasa mambo yamebadilika mweupe anamtaka mweusi (chocolate colour) na kizazi cha sasa kinaona rangi si kitu.

Hata hivyo kabla ya kuoana lazima ufikirie vizuri suala la tamaduni maana tamaduni zingine job description kwa mwanaume ni tofauti, angalia usije ukajuta ni muhimu kuangalia mbali zaidi miaka 30 au 50 ijayo kuliko kuangalia sasa.

No comments: