"Marriage is our last, best chance to grow up."

Sunday, August 23, 2009

Siku mbili au nne kabla

Awe baby girl au baby boy wote wanathamani sawa! Ili kupata mimba timing ni kitu cha msingi sana.
Na kutaka kupata jinsia ya mtoto unayotaka hapo unahitaji timing ambayo ni strategic lini mke na mume wakutane kimwili.

Kuna njia inayojulikana kwa jina la Shettles ambayo imeendelezwa na Daktari Landrum Shettles ambaye ni mtaalamu wa masuala ya Vitro fertilization pia ametoa kitabukinachoitwa “How to Choose the Sex of Your Baby, 1996), kinatoa ratiba kamili ya lini tendo la ndoa lifanyike ili kupata mtoto wa kiume au wa kike kirahisi.

Hii ni kutokana na uhakika kwamba mbegu za mtoto wa kiume husafiri haraka (speed) kuliko mbegu za mtoto wa kike na hufa haraka wakati huohuo mbegu za mtoto wa kike huwa na speed ndogo na huishi kwa muda mrefu bila kufa.
Hii ina maana gani kama utataka kuwa na rangi za pink na blue (mtoto wa kike au kiume)?

Wanandoa wanaotegemea kupata mtoto wa kiume njia ya Shettles inashauri mke na mume kukutana kimwili siku moja kabla ua siku hiyohiyo ambayo mke anakuwa fertile au ana ovulate.
Hii huongeza uwezekano kwamba ile mbegu yenye speed (kiume) itakutana na yai (kwani kurutubishwa hutokea katika fallopian tubes na mbegu moja yenye bahati huweza kulipenya yai lililotolewa kutoka kwenye ovary).

Wanandoa wanaotegemea kupata mtoto wa kike wanashauriwa kukutana kimwili siku mbili au nne kabla ya ovulation na hakuna kukutana kimwili tena baada ya hizo siku.
Hapa ni kumaanisha kwamba mbegu za mtoto wa kiume pamoja na speed zake zote zitawahi kufika na kufa kabla ya yai kufika na mbegu za mtoto wa kike zinakuwa zipo zinasubiri yai (yai litazikuta zinasubiri na mbegu moja yenye bahati itapenya na kuingia kwenye yai kulirutubisha kwani zinaweza kuishi kwa muda mrefu kwenye reproductive tract.

Njia hii ya Shettles ina uhakika wa asilimia 80% kwa wanandoa kufanikiwa kile wanahitaji hata hivyo wazazi wengi au wanandoa wengi wanakubaliana kwamba mtoto mwenye afya ndiye jambo la maana bila kujalisha ni baby girl au baby boy.

Kubwa kuliko yote ni kwamba haya ni masuala ya kibinadamu tu kwani Mungu ndiye mwenye uwezo wote linapokuja suala la kupata mtoto au baby boy au baby girl.

1 comment:

Anonymous said...

kweli kaka hapo umenena nakupa pongezi kwa juhudi zako zote za kuelimisha jamii yetu kwa ujumla. Keep it up!