"Marriage is our last, best chance to grow up."

Tuesday, October 27, 2009

Kutojiamini - 2

Kuwa na staha ya chini au kutojiamini ni ugonjwa ambao unawakumba wanawake siku za leo kuliko nyakati zote katika historia ya dunia.
Traditionally, kazi ya wanawake ilikuwa nin kulea watoto au familia na kuhakikisha kila kitu kinaenda sawa hapo nyumbani wakati mwanaume yupo kuwinda na kuhakikisha anarudi na chochote kwa ajili ya familia.
Siku za leo mwanamke ambaye anaamua kukaa nyumbani hana respect yoyote, hakuna status yoyote. Mama wa nyumbani (house wife) sasa anataniwa na kupewa jina kwamba yeye ni supermom.
Matokeo yake hawa ma-supermoms wanajikuta katika frustration kiasi kwamba wengi hutamani wangekuwa wengine kama wale ambao wanaenda maofisini na kufanya kazi zao.
Hapa hatukatai kwamba mwanamke hatakiwi kufanya kazi zingine au kusaidia kuingia kipato bali tunazungumzia mwanamke kutojiamini au kuwa na staha ya chini (low self esteem)
Kitu cha ajabu zaidi ni kwamba wanawake ambao si supermoms au ambao hawashindi nyumbani wanawacheka wenzao ambao wanashinda nyumbanin na kuwaona hawa supermoms ni creatures wa ajabu sana ambayo lazima something is wrong in their mind kwa nini wanapenda domestic duties.
Pia jambo lingine linalosumbua wanawake na kujikuta wana low self esteem ni suala la urembo. Leo physical attractiveness ni factor muhimu kwa mwanamke wakati mwingine kuliko mwanamke kuwa na brain ya uhakika.
Mwanamke ambaye hapendezi hujiona inferior kuliko wale wanaopendeza katika rika yake.
Ushahidi wa kisayansi unathibitisha kwamba hakuna tofauti yoyote kati ya mwanamke na mwanaume linapokuja suala la akili au intelligence, ingawa kuna maeneo ambayo kila gender huwa imara zaidi kama vile wanaume ni wazuri kwenye mahesabu (abstract reasoning) na wakawake ni wazuri kwenye Lugha (verbal skills).
Pia hakuna aliye na faida zaidi ya mwenzake ingawa wanawake ni rahisi kuwa na hofu na uwezo wao (mental) kuliko wanaume na hakuna sababu maalumu.
Matokeo yake wanaume hujiona ni muhimu kuwa na akili au kuonekana ana akili kuliko mwonekano mzuri, hata wanawake huangalia mwanaume mwenye akili kuliko urembo wakati mwingine (yaani mwanaume hata akiwa anafanana na sokwe mtu kama ana akili na mipesa bado huwa ni sumaku ya uhakika kuvuta wanawake.
Kwa wanawake hilo ni tofauti kwao urembo ni jambo la msingi kuliko kuwa na akili (brain) wanadai kwamba wanaume huona mwanamke mrembo zaidi kuliko mwenye akili.
Hata hivyo suala la kujiamini ni muhimu sana kwa mwanamke wakati mwingine afadhari uwe na mke ambaye hajasoma ila anajiamini kuliko kuwa na mke aliyesoma na hajiamini.

No comments: