"Marriage is our last, best chance to grow up."

Friday, October 9, 2009

Ni bubu!

Swali.
Mimi ni mwanamke ambaye nimeolewa na nina miaka 5 kwenye ndoa yetu, Mume wangu huwa kimya (bubu) wakati wote tunapofanya tendo la ndoa.
Hata mimi sasa nimejikuta nakuwa mkimywa kwani kumnong’oneza maneno matamu mtu ambaye hata hana response inaumiza sana.
Napenda kujua tatizo lake ni nini?

Jibu
Dada muuliza swali,
Binafsi nafikiri hakuna tatizo kwa mume wako kuwa bubu wakati wa kuwa mwili mmoja.
Wapo watu wengi wana hiyo style ya kuwa silent wakati wa sex (silent style).

Ukweli huwa wanakuwa wamesisimuliwa na wanajisikia kushukuru au kusifia na wanathamini sana kile partners wao wanawafanyia (appreciate) ila wanashindwa kuongea kwa maneno.

Labda huwa wanajisikia kuongea maneno kunawasumbua au kunawapunguzia au kunawafanya kupoteza ladha au utamu wa tendo lenye (sensation/pleasure) sina maana wale wanaopiga yowe au kuguna kimahaba au kelele hadi majirani hawalali huwa hawapati raha, kila mtu ameumbwa tofauti.

Angekuwa huwa analala kama gogo tu na hajishughulishi kwa lolote kweli hapo kungekuwa kuna tatizo ila kama unaona mwendo (movement/thrusting) wake si kawaida (mzuri), kuhema kwake si kawaida, mapigo ya moyo si kawaida na stick yake imesimama kwa muda ambao unakufanya uridhike, ukweli mshukuru sana badala ya kumlaumu na kuona ni tatizo.

Au niseme kama kuna tatizo basi tatizo lenyewe ni kwamba wewe style yako ni ile ya kuongea (non silent style) na yeye ni ile ya mabubu (silent style) na hii ndo inafanya wewe ujisikie vibaya.
Na kwamba anapokuwa bubu anakufanya wewe ujisikie huthaminiwi kwa kile unafanya kwani kwako sex ni nzuri pale kukiwa na ukelele, kukiwa na kuongea maneno au kunong’onezana vimaneno vya kimahaba au sweet nothings.

Ili kuondokana na hili tatizo ni muhimu kwako kuangalia signs za asili ambazo mume wako anazitoa kwako (silent style) kuliko kuangalia signs zako za asilia ili kufahamu kwamba anakuthamani (non silent style).

Pia kama inawezekana kaa naye kwa upendo na ongea naye, mweleze jinsi unavyomfurahia na kwamba utafurahi zaidi kama atakuwa anaongea wakati wa kuwa mwili mmoja hasa kutokana na maswali unayomuuliza ingawa kutokana na raha anayopata anaweza akawa bubu, hivyo vumilia kwani kwake ni kitu kipya anachojifunza haitatokea over one night.
Pia inatakiwa uwe na mazoezi ya kuongea naye issue za chumbani pamoja wote mkiwa huru kwani inaonesha kwamba kwenu kuongea masuala ya sex ni kazi kwelikweli.

Siku njema na weekend njema!

No comments: