"Marriage is our last, best chance to grow up."

Wednesday, December 16, 2009

Kwa nini Yeye tu?

Inawezekana unahusika na matatizo yaliyopo au matatizo yaliyopita katika ndoa yako.
Ni ngumu sana kukubali kwamba unahusika hata hivyo kumbuka kwamba ndoa ni mkusanyika wa watu wawili, mume na mke ambao huja na issues tofauti kwenye mahusiano. Kabla hujaanza kumlalamikia (complain) kwa mke wako au mume wako kwamba hafanyi vile unataka kwanza jicheki mwenyewe kwanza.
Lazima ukubali kwamba hata wewe ni perfect asilimia mia kwa mia, ndiyo maana haiwezekani mke wako au mume wako awe ndiye anayekosea kila siku, mara zote na kila mahali.
Jaribu kujiuliza maswali yafuatayo:

Je, ni majaraha yoyote kutokana na maisha yangu ya huko nyuma iwe kwa wazazi au mahusiano ya kwanza au vyovyote vile?

Je, kila ninalofanya nafanya kwa hofu na mashaka na wasiwasi kutokana na hisia zangu?

Je, ninamlaumu mke wangu au mume wangu kwa vitu vile ambavyo nimefanya mwenyewe?

Je, ninajidanganya mwenyewe kwa kwenda kinyume na ukweli kutoka watu wengine wanavyosema kuhusu wanawake au wanaume walivyo?

Je, ninakubali kwamba naweza kubadilika kwanza mimi mwenyewe?

Je, nina mahusiano mazuri na Mungu au nimerudi nyuma na kumkimbia Mungu? Kumbuka unaweza kumkimbia Mungu ingawa huwezi kujificha!

Badala ya kulalamika kila wakati kuhusu mke wako au mume wako karibu kuangalia je wewe unachangia kiasi gani kwa tatizo lililopo.
Anza kwa kumuuliza Mungu akuoneshe vitu vile unakosea ambavyo vinahitaji mabadiliko.

No comments: