"Marriage is our last, best chance to grow up."

Tuesday, March 30, 2010

Imekuwaje?

Kila mwili wa mwanamke ambaye hajafikia hatua ya menopause anao mzunguko wa wastani wa siku 28 (ovulation).

Hii ina maana katika siku 14 katika 28 anakuwa na chemical balance nzuri, hizo ni siku za kunywa na kuburudika na vicheko.

Na siku 14 zingine huwa na chemical imbalance ambazo ni siku za radi na ngurumo, be extra careful hasa kama ni mara yako ya kwanza kuishin na mwanamke.

Kuna Baadhi ya wanawake ni afadhari ukutane na terrorist kama ni nyumbani hapakaliki, kama ni ofisini unaweza kuacha kazi!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Siku moja James anarudi nyumbani kutoka kazini; ile anafika mlangoni anakutana na tabasamu la kuvuti kutoka kwa mke wake Jane ambaye alikuwa anamsubiri mlangoni, Jane amevaa amependeza, ananukia vizuri na kumfanya James kuhisi bomu lililomo kwenye mwili wake linataka kulipuka ghafla, wanakaribiana na kupeana mabusu ya nguvu na wanabebana juu kwa juu hadi chumbani kwa raha zao, sikwambii nini kiliendelea!

Siku ya pili yake James anaamua kutoroka kazini dakika 30 kabla ya muda ili kumuwahi mke wake Jane nyumbani kwani huduma aliyopewa jana yake logically imemfanya aamini na leo raha ya kula na kunywa katika mke wa ujana wake.

Anafanikiwa kupiga chenga msongamano wa magari mjini na hatimaye anawahi zaidi ya muda wa kawaida kufika nyumbani huku akijisemea moyoni “leo ni leo naamini itakuwa mara mbili ya jana”.

Ile anafika nyumbani, mlangoni mke hayupo, anamtafuta kila chumba utadhani ni detective agent wa FBI bila mafanikio, anajaribu kuita kwa sauti hakuna majibu.

Anaenda upya kumtafuta mke wake kitchen, bedroom, store, bafuni, living room, chini ya sofa na kitandani; hakuna.

Ile kupita kwenye uchochoro katika moja ya vyumba anamkuta mke wake Jane amejikunyata, machozi yanamtiririka kwenye mashavu kama mvua za masika za Iringa na mbeya, macho yamemtoka utadhani ameambiwa ammeze chura kwa lazima.

James kwa upendo anamsogelea mke wake ili kumfariji kwa kumkumbatia,

Ghafla Jane anamzuia na kumbwatukia kwa sauti;

Don’t touch me, leave me alone! Unachotaka kwangu kila siku ni mwili wangu tu, kila siku unawaza na kutaka sex, sex, sex, sex......................”

Maskini James ni mwezi wa pili tu tangu amemuoa binti mrembo Jane na anajiuliza ni kitu gani kimetokea?

au kitu gani nimefanya?

HAPATI MAJIBU!

Hujajua kwa mwanamke kuna siku za radi na chemical imbalance

Kuna siku mwanamke anakuwa mbongo, anakuwa na mood na hatabiriki no matter what!

Mwanamke anabadilika na unatakiwa kukaa mbali!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Baadhi ya wanawake huwa affected na tatizo la hormones - chemical imbalances (estrogens & progesterone) ni sababu kubwa ya kibaolojia ambayo huweza kuathiri uhusiano wa mwanamke na mume wake au wale wanaomzunguka na hii hutokea mara nyingi anapokaribia kupata siku zake (Premenstrual Syndrome – PMS).

Mwanamke anakuwa depressed.

Anajisikia kuchoka hata baada ya kulala masaa ya ziada, kukosa usingizi anaweza kuamka saa kumi usiku na asipate tena usingizi.

Kukosa hamu ya kula na kupenda kula vitu vitamu vitamu tu.

Kukosa hamu ya tendo la ndoa na pia kukosa hamu ya kufanya kitu chochote ambacho huwa anapenda kufanya.

msongo wa mawazo, mood kupenda na kushuka, kilio cha machozi bila sababu, kuvunja vitu, hasira.

Atapenda kuwa antisocial, anaweza asijibu simu, na kutopenda kujumuika na wengine.

Kukosa kujiamini (self esteem/confidence).

Maumivu ya tumbo, kichwa na kubadilika joto mwilini.

Anakuwa negative kwa kila kitu na mtu akiongea anajisikia usumbufu na mwingine asipoongea anajisikia hasira na kwamba yupo ignored.

Anaongea kidogo, ana smile kwa binde ana anaweza kukaa Mahali kwa masaa bila kuwaona wengine.

Anapenda kukaa kwenye giza au chumba chenye giza lonely.

No comments: