"Marriage is our last, best chance to grow up."

Wednesday, March 31, 2010

Kufahamiana!

Kuna umuhimu wa kuonana uso kwa uso kwanza hata kama yupo North pole....

Kile UNAKIFAHAMU (know) kuhusu partner wako huelezea kiasi gani unaweza KUMUAMINI (trust) katika KUMTEGEMEA (rely) akutimizie mahitaji yako ili uweze KUJITOA (committed) kwake na hata wewe kuwa tayari KIMWILI (sexual)

Hii ina maana kujiingiza kwenye mapenzi kabla hujamjua vizuri, hujamuamini vizuri, au hujajitoa kwake vizuri ni dhambi na hatari kubwa katika mahusiano hasa ya uchumba.

Pia kujitoa kwake bila kumfahamu vizuri, au hujamuamini vizuri na kuweza kumtegemea ni hatari.

Kabla ya kuoana wawili wanatakiwa kufahamiana au kujuana, kuaminiana, kutegemeana na kila mmoja kujitoa kwa mwenzake na wakiingia kwenye ndoa ndipo wanaweza kuendelea na masuala ya mwili yaani mapenzi.

Ili kumfahamu mtu na kuwa karibu naye (intimacy) lazima kuwa na mambo makubwa matatu;

Kuongea ili kufahamiana,

Kuwa pamoja,

Na Muda.

Kama unapenda Hesabu kwa kifupi:

F= K + U + M

Ambapo

F= Kufahamiana, K = Kuwa pamoja, U = Upamoja (uso kwa uso) na M = Muda

Hayo mambo matatu ni nyuzi ambazo hushona vizuri vazi liitwalo KUFAHAMIANA.

Hii ina maana kuongea peke yake bila kuonana ana kwa ana ni hatari kwani unahitaji kumuona mwenzako uso kwa uso in action.

Hii ni kudhihirisha kwamba kumpata mke au mume kwa kutumia internet ni RISK kubwa mno.

Kutafuta mchumba kwa njia ya Internet is just talking without togetherness.

=================

Jane alikutana na James online na kwa kuwa wote walikuwa na uhitaji wa mwenzi wa maisha wakaanza kuwasiliana kwa email na instant messaging na hatimaye simu.

Jane alijisikia raha sana kuwasiliana na James kwa njia ya email na instant message (chat) kwa kuwa kwake ilikuwa rahisi sana kuandika mawazo yake bila kuogopa kwamba unayeongea naye anakuangalia (hakuna mambo ya self esteem au nimevaaje nk)

Baada ya miezi 3 penzi likakua na kukolea kwelikweli.

Wakaamua kupanga wakutane kwa mara ya kwanza na wakapanga weekend moja wote waende Bagamoyo kwenye hotel zilizopo kando kando ya Bahari ya Hindi, ila kila mmoja chumba chake.

Weekend ilipofika wakaenda na katika maongezi yao wakajikuta wanatumia muda wote chumbani kwa Jane mchana wote na usiku mzima.

Kisia nini kilitokea.....................

Jane alirudi nyumbani mwenye furaha kwani ameonana na soul mate ambaye alikuwa anatimiza ndoto zake.

Akiwa na furaha kubwa akaamua kumpigia simu James, hakuna majibu, akienda kumwaga email ndefu na yenye sifa na kukumbushia raha aliyopata na namna James anatimiza ndoto yake, hakujibiwa vilevile.

Haijulikani James kwa nini alimsusa dada wa watu baada ya kukutana na kulala naye (sex)

Jane hakuamini ila ni kweli alikuwa amepoteza muda wake, alidanganywa, alisalitiwa na mwanaume aliyemuamini, akajitoa hata kumpa mwili wake.

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Jane alikosa kitu kimoja katika mahusiano yake na James (kabla ya falling in love), waliongea kwa email na simu, wakawa na muda miezi 3 lakini walikosa kuwa pamoja ili kufahamiana.

Kosa kubwa la Jane alimpenda James kabla hajamfahamu kwa kuwa naye pamoja (togetherness) ili kumjua James uso kwa uso kabla hata ya kwenda Bagamoyo.

Walihitaji kuongea pamoja, kuwa pamoja na muda wa kutosha ili kufahamiana tofauti walizo nazo, vitu ambavyo wanafanana, historia zao na hata life style zao.

Never trust your feelings

No comments: