"Marriage is our last, best chance to grow up."

Sunday, March 28, 2010

Uwe Jasiri!

Usione vinaelea; vimeundwa kwa ujasiri!

Wakati mwingine unabidi uwe jasiri kuachana na mahusiano ovyo (uchumba) ambayo unaona kuna deep seated issues ambazo haziwezi kupata muafaka kabla ya kuoana na kuwa mke na mume.

Kama mwanaume ni kiruka njia (muasherati) na huoni dalili za kubadilika ingawa anakuahidi amebadilika na unaona bado ana pepesa macho, ukweli ni kwamba kipande cha karatasi (mkataba wa ndoa) hakitaweza kubadilisha tabia yake.

Kama mwanamke ni manipulator mzuri na mwongo mwenye usumbufu kila siku kwa style mpya hadi mwanaume unatoa jasho kama si kuingia matatizoni au madeni ili kumtimizia mahitaji yake, ukweli ni kwamba atakuwa mzuri sana kuendelea na manipulation hata akiwa mke.

Do you want to feel this way for the rest of your life?

Jibu ni NO,

Kama ni No sasa unasubiri ni kwenye mahusiano ya aina hiyo ambayo ukijidanganya kwamba eti mkioana atabadilika itakufikisha uwe na maumivu maisha yako yote ya ndoa.

Nini kinamzuia asibadilike kabla hamjaoana na nini kinakufanya uamini atabadilika akikuoa?

Uwe jasiri na kuwa na msimamo na kuwa na maamuzi, afadhari upate maumivu ya mwezi mmoja au miezi miwili kuliko kuwa na maumivu ya maisha yote ya ndoa kwa kufanya uchaguzi ovyo wa mtu wa kuingia naye kwenye ndoa.

KUMBUKA

Huwezi huwa na health relationship kama utaendelea kushikamana na mtu ambaye ni ovyo (anakupa homa kila siku) sababu ya msingi ni kwamba watu wazuri na wenye afya nzuri kimahusiano huwa hawaandamani na wale wenye mahusiano yasiyo na afya hivyo kuachana na mchumba mwenye sifa mbaya ndiyo jibu la kumpata mwenye sifa nzuri na huwezi kushika yote kwa wakati mmoja.

“Your only hope for a rewarding, satisfying, inspiring relationship is to get out of a frustrating, defeating, discouraging and manipulating one:”

Pia watu wazuri huwa na risk kubwa sana kuangukia kwa mtu ovyo (rude) kwa sababu mtu mzuri ni mwepesi kusamahe, ni mtoaji, huyaangalia matatizo na kuona ni kitu kidogo, huweza kusamahe na kutoa nafasi kwa mkosaji zaidi ya mara mbili, tatu, nne nk.

Watu wenye moyo safi huamini kwamba watu hubadilika kirahisi.

Linapokuja suala la ndoa lazima uwe makini maana unaweza kuendelea kuumizwa maisha yako yote ya ndoa.


No comments: