"Marriage is our last, best chance to grow up."

Friday, May 28, 2010

Si Ukubwa wala Udogo!

Ukiangalia masuala ya “body image” namna watu na jamii kwa ujumla wanavyojihusisha hushangaza na kufurahisha sana.

Hata kama watu sasa wanafanya mazoezi ya mwili kuliko wakati mwingine bado pamoja na kufanya mazoezi na (program) mbalimbali suala la kujiamini na sura zetu limekuwa gumu.

Kwa mfano asilimia 35 ya wanaume na wanawake hawapendi namna walivyo katika mwonekano wao (appearance), kwa maana kwamba wanajichukia, wanajiona wangekuwa vinginevyo na si kama walivyo, wanatamani baadhi ya vitu vingebadilishwa.

Katika hili kundi asilimia 45 ya wanawake ambao hawana furaha kabisa namna walivyo na asilimia 30 ya wanaume ambayo hawaridhiki wapo tayari kufanya surgery ili wawe tofauti (Cash, Winstead & Janda, 1986).

Kama unajiona au unajihisi au unadhania hupo attractive unaweza kujibadilisha au kujikubali.

Ukijikubali una haki ya kufurahia ulivyo kwani hakuna mwingine kama wewe duniani isipokuwa wewe na tunakufahamu wewe kwa sababu ya namna ulivyo.

Pia kuna vitu ambavyo unaweza kuvibadilisha kama vile wembamba, unene, nywele nk na kuna vingine huwezi kuvibadilisha kamwe kama vile sura, urefu, matiti, makalio, uume nk inawezekana kufanyiwa surgery kunaweza kuleta mabadiliko hata hivyo uwe tayari “to pay the price”.

Kwa mfano matiti yanaweza kuongezwa size au kupunguzwa size hata hivyo pamoja na gharama kubwa pia matiti hupoteza uwezo wa kusisimka (sensation)

Kuna wanaoamini kwamba “bigger is better” na wao mtazamo wao upo kwenye matiti makubwa na wanaume wenye maumbile makubwa.

Hata hivyo tafiti zinaonesha kwamba matiti makubwa si sensitive kama matiti madogo na kuna sexologists ambao wanadai kwamba matiti madogo husisimka zaidi kwa kuguswa na huwapa ridhiko zaidi kuliko matiti makubwa.

Hata hivyo kwa kuwa wanaume wapo brainwashed na conditioned kwamba matiti makubwa ndiyo yenyewe hii imesababisha wanawake wengi kutoridhika na size za matiti yao na kuamua kufanyiwa surgery.

Ukweli ni kwamba ukubwa au udogo wa matiti hauna uhusiano (has nothing to do) na uzoefu na feelings za mapenzi.

It's what you do with what you've got that counts”.

Baadhi ya wanawake huwa na hofu kuhusiana na size ya uume wa mwanaume kuwa mdogo.

Inajulikana wazi kwamba udogo au ukubwa wa uume ni an unnecessary concern.

Kwa maelezo zaidi soma hapa.

Watu ambao ni sophisticated wanafahamu kwamba namna unafahamu sanaa ya mapenzi, ile asili ya kufahamu kupenda na kupendwa ni muhimu kuliko size za viungo.

Wanawake wapo brainwashed kwamba mwanaume mwenye maumbile makubwa ni fantastic, mtazamo kama huo lazima uhamishwe kuelekea kumpa mwanaume ufahamu wa kujua kupenda, kujali na kuwa mwororo

Pia kwa kujifunza zaidi soma hapa

No comments: